จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก175,736,46758,273,319113,666,3463,796,7812.16
1US33,457,93832,858,2620599,6761.79
2India29,439,9891,026,15928,043,446370,3841.26
3Brazil17,374,8181,588,27515,300,271486,2722.80
4France5,799,4595,289,827399,092110,5401.91
5Turkey5,325,43578,7105,198,05748,6680.91
6Russia5,148,499278,4294,745,756124,3142.41
7United Kingdom4,574,4474,430,74115,546128,1602.80
8Italy4,243,482162,4093,954,097126,9762.99
9Argentina4,111,147330,7843,695,28885,0752.07
10Spain3,733,6003,502,723150,37680,5012.16
11Colombia3,724,705172,3963,457,11795,1922.56
12Germany3,723,33655,4403,577,94089,8392.41
13Iran3,028,717293,8272,652,79282,0982.71
14Poland2,877,469154,3922,648,50474,5732.59
15Mexico2,452,469269,9911,952,381230,0979.38
16Ukraine2,283,74647,0352,182,91653,7952.36
17Peru2,001,059-146,0581,958,674188,4439.42
18Indonesia1,911,358113,3881,745,09152,8792.77
19South Africa1,739,42579,3131,602,40657,7063.32
20Netherlands1,700,2541,655,15727,10817,9891.06
21Czechia1,665,0975,4931,629,37930,2251.82
22Chile1,468,99247,3971,391,01630,5792.08
23Canada1,408,76817,6691,365,21425,8851.84
24Philippines1,315,63959,8651,232,98622,7881.73
25Iraq1,254,64365,7111,172,22716,7051.33
26Sweden1,083,4561,068,882014,5741.35
27Romania1,079,7263,6551,044,23731,8342.95
28Belgium1,075,7651,050,684025,0812.33
29Pakistan941,17042,290877,19121,6892.30
30Portugal856,74024,601815,09417,0451.99
31Israel839,663311832,9226,4300.77
32Bangladesh824,48647,391764,02413,0711.59
33Hungary806,79052,272724,61429,9043.71
34Japan775,62434,027727,57414,0231.81
35Jordan739,8474,760725,5579,5301.29
36Serbia714,891707,92906,9620.97
37Switzerland700,051371,592317,60010,8591.55
38Malaysia657,50873,324580,2763,9080.59
39Austria648,6204,020633,93910,6611.64
40Nepal608,47268,955531,1058,4121.38
41United Arab Emirates597,98619,026577,2341,7260.29
42Lebanon542,3757,987526,5987,7901.44
43Morocco523,6203,455510,9589,2071.76
44Saudi Arabia465,79710,132448,0937,5721.63
45Kazakhstan457,47425,489428,4943,4910.76
46Ecuador438,10818,445398,64521,0184.80
47Bulgaria420,29412,994389,40217,8984.26
48Greece414,636308,47093,76412,4022.99
49Belarus405,6633,943398,7422,9780.73
50Bolivia405,34770,196319,66615,4853.82
51Slovakia391,026123,287255,30012,4393.18
52Paraguay389,65056,682322,26910,6992.75
53Panama387,1279,091371,5976,4391.66
54Tunisia367,04732,844320,76713,4363.66
55Croatia358,5041,128349,2448,1322.27
56Georgia353,9659,525339,3925,0481.43
57Costa Rica339,90074,383261,1954,3221.27
58Uruguay336,47034,659296,8554,9561.47
59Azerbaijan335,1261,775328,3984,9531.48
60Kuwait326,45115,805308,8291,8170.56
61West Bank and Gaza311,0184,550302,9443,5241.13
62Dominican Republic307,84753,547250,5953,7051.20
63Denmark290,6749,125279,0232,5260.87
64Lithuania277,74610,045263,3624,3391.56
65Ethiopia274,02819,702250,0894,2371.55
66Egypt272,49156,636200,27315,5825.72
67Guatemala271,13117,082245,6108,4393.11
68Ireland266,489238,18423,3644,9411.85
69Bahrain257,85213,968242,6781,2060.47
70Slovenia256,4432,807249,2324,4041.72
71Moldova255,7581,012248,5946,1522.41
72Venezuela250,30917,247230,2482,8141.12
73Honduras247,074152,30488,1646,6062.67
74Oman234,63421,169210,9522,5131.07
75Armenia223,6824,003215,1954,4842.00
76Sri Lanka221,27732,625186,5162,1360.97
77Qatar219,6132,339216,6985760.26
78Bosnia and Herzegovina204,59717,996177,1229,4794.63
79Thailand195,909167,58726,8731,4490.74
80Libya189,05911,232174,6663,1611.67
81Kenya175,17651,749120,0313,3961.94
82Nigeria167,0591,506163,4362,1171.27
83Cuba156,2386,431148,7321,0750.69
84North Macedonia155,536437149,6285,4713.52
85Korea, South147,8747,308138,5811,9851.34
86Burma145,2309,159132,8303,2412.23
87Latvia136,0302,846130,7282,4561.81
88Algeria133,07036,88592,6203,5652.68
89Albania132,449170129,8262,4531.85
90Estonia130,5103,491125,7531,2660.97
91Norway127,986109,19917,9987890.62
92Zambia111,74612,60197,7561,3891.24
93Kyrgyzstan110,3705,847102,6331,8901.71
94Kosovo107,125635104,2382,2522.10
95Uzbekistan103,5103,38699,4167080.68
96China103,35953497,9794,8464.69
97Montenegro99,92844197,8891,5981.60
98Ghana94,4931,11592,5897890.83
99Finland93,82146,85746,0009641.03
100Afghanistan88,74023,88161,4103,4493.89
101Cameroon80,09043,51935,2611,3101.64
102Mongolia76,08418,77256,9473650.48
103El Salvador75,3512,90670,1502,2953.05
104Cyprus73,11533,68239,0613720.51
105Mozambique71,46174369,8788401.18
106Luxembourg70,40664568,9438181.16
107Maldives70,07711,05058,8321950.28
108Namibia64,2059,07554,1379931.55
109Singapore62,22439161,799340.05
110Uganda60,25011,66748,1604230.70
111Botswana59,4802,96755,6178961.51
112Jamaica49,23220,87127,3659962.02
113Cote d'Ivoire47,66217847,1783060.64
114Senegal41,99830840,5361,1542.75
115Madagascar41,93380740,2398872.12
116Zimbabwe39,8521,22836,9921,6324.10
117Cambodia38,4276,23431,8583350.87
118Angola36,6005,56830,2078252.25
119Sudan36,2033,47729,9942,7327.55
120Congo (Kinshasa)34,9496,29027,8258342.39
121Malawi34,48560132,7251,1593.36
122Cabo Verde31,57198230,3162730.86
123Malta30,5815930,1034191.37
124Australia30,2485,67123,6679103.01
125Trinidad and Tobago28,4229,33518,4316562.31
126Rwanda28,1461,43526,3413701.31
127Syria24,7891,31321,6681,8087.29
128Gabon24,73683923,7411560.63
129Guinea23,3891,77021,4521670.71
130Mauritania20,04047319,0924752.37
131Eswatini18,73211317,9436763.61
132Guyana18,3031,62916,2504242.32
133Suriname18,1103,90613,8113932.17
134Papua New Guinea16,68250016,0171650.99
135Haiti16,0793,17312,5603462.15
136Somalia14,7796,9897,0167745.24
137Mali14,3493,8899,9375233.64
138Andorra13,8139513,5911270.92
139Togo13,59717713,2941260.93
140Burkina Faso13,4592013,2721671.24
141Tajikistan13,308013,218900.68
142Seychelles12,9731,29311,634460.35
143Belize12,93815012,4633252.51
144Taiwan*12,92111,3511,1334373.38
145Congo (Brazzaville)12,12175011,2111601.32
146Bahamas12,09277511,0812361.95
147Djibouti11,5721711,4011541.33
148Lesotho10,8594,0906,4433263.00
149South Sudan10,6885910,5141151.08
150Vietnam10,5386,4813,998590.56
151Equatorial Guinea8,6501178,4131201.39
152Timor-Leste8,2281,5806,630180.22
153Benin8,109287,9791021.26
154Nicaragua7,6623,2494,2251882.45
155Central African Republic7,1011446,859981.38
156Yemen6,8571,7833,7271,34719.64
157Iceland6,555506,476290.44
158Gambia6,008155,8131803.00
159Niger5,446935,1611923.53
160Saint Lucia5,1791154,984801.54
161San Marino5,09024,998901.77
162Burundi4,9954,21477380.16
163Chad4,94234,7651743.52
164Eritrea4,8485544,278160.33
165Sierra Leone4,3491,0893,178821.89
166Barbados4,036183,971471.16
167Comoros3,899173,7361463.74
168Guinea-Bissau3,8021883,545691.81
169Liechtenstein3,026192,948591.95
170New Zealand2,708272,655260.96
171Monaco2,524182,473331.31
172Liberia2,4843262,065933.74
173Sao Tome and Principe2,358142,307371.57
174Saint Vincent and the Grenadines2,1472381,897120.56
175Laos1,9961311,86230.15
176Bhutan1,8083671,44010.06
177Mauritius1,6734081,247181.08
178Antigua and Barbuda1,26371,214423.33
179Fiji1,01480230440.39
180Diamond Princess7120699131.83
181Tanzania509305183214.13
182Brunei248623931.21
183Dominica189118800.00
184Grenada161016010.62
185Saint Kitts and Nevis155946100.00
186Holy See2702700.00
187Solomon Islands2002000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Vanuatu403125.00
191Samoa30300.00
192Kiribati22000.00
193Micronesia10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท